//ഒഡീഷ മുഖ്യമന്ത്രിയും ഒഡീഷയും 2018 ഫലത്തിൽ നിന്ന് വിജയിച്ചു ബിജാപൂരിലെ ബി ജെ ഡി

ഒഡീഷ മുഖ്യമന്ത്രിയും ഒഡീഷയും 2018 ഫലത്തിൽ നിന്ന് വിജയിച്ചു ബിജാപൂരിലെ ബി ജെ ഡി

മധ്യപ്രദേശിൽ രണ്ട് പ്രധാന നിയമസഭാ മണ്ഡലങ്ങളിലും ഒഡീഷ ബിജാപൂർ നിയമസഭാ മണ്ഡലത്തിലും വോട്ടെണ്ണൽ തുടങ്ങി. ഫെബ്രുവരി 24 ന് നടന്ന ഉപതെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 77.05 ശതമാനം വോട്ടാണ് ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടന്നത്. 70 ശതമാനം പോളിംഗാണ് നടന്നത്. ഒഡീഷയിലെ ബിജാപൂരിൽ 72 ശതമാനം പോളിംഗ് രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

മധ്യപ്രദേശിലെ ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഈ വർഷം നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കാനിരിക്കുന്ന സംസ്ഥാനത്തിന്റെ മാനസിക നില പരിശോധിക്കാനുള്ള ഒരവസരം കൂടി കാണുന്നു. രണ്ട് സീറ്റുകളും നിലവിൽ കോൺഗ്രസ് പിടിച്ചെടുക്കുന്നു. കോലറകളിൽ നിന്ന് മഹേന്ദ്ര സിംഗ് യാദവ്, മുങ്ഗൊലിയിൽ നിന്നുള്ള ബ്രിജേന്ദ്ര സിംഗ് യാദവ്, മുങ്കോളി, ദേവേന്ദ്ര ജെയിൻ എന്നിവരിൽ നിന്ന് ബി.എസ്.എ.

രണ്ട് മണ്ഡലങ്ങളിലും ഗുവാഹാട്ടിയിലെ കോൺഗ്രസ് സ്ഥാനാർഥി ജ്യോതിരാദിത്യ സിന്ധ്യയുടെ പോക്കറ്റ് ബോറോഗാണെന്ന നിലപാടിൽ ബി.ജെ.പിയും കോൺഗ്രസും വിജയിച്ചിട്ടുണ്ട്. കോൺഗ്രസ് എം.എൽ.എമാരായ മഹേന്ദ്ര സിംഗ് കലുകേഡ (മുങ്കോലി), രാംസിങ് യാദവ് (കോലറാസ്) എന്നിവരുടെ മരണത്തിൽ മദ്യപിച്ച് അട്ടിമറി ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. സിന്ധ്യയ്ക്ക് വേണ്ടി സ്വന്തം വീടെടുത്ത് സീറ്റ് നിലനിർത്തുന്നത് കോൺഗ്രസ്സിന്റെ മുഖ്യമന്ത്രി സ്ഥാനാർത്ഥിയായി സ്വയം പ്രഖ്യാപിക്കുന്നതിനാണ്. ഗ്വാളിയോർ രാജവംശം ഈ രണ്ട് സീറ്റുകളും തുടർച്ചയായി ടാർ ചെയ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. ഒഡിഷയിൽ, ഒഡീഷയിലെ ഏത് വോട്ടേക്കാളും കൂടുതൽ കേന്ദ്രമന്ത്രിമാരും എം.പി.മാരും, എംഎൽഎമാരും, സിനിമാ താരങ്ങളും, രാഷ്ട്രീയക്കാരും ഒത്തുചേരാനായിട്ടാണ് ബർഗറിലുള്ളത്. ഒഡീഷയിലെ രണ്ട് കേന്ദ്രമന്ത്രിമാരായ ധർമേന്ദ്ര പ്രധാൻ, ജുവാർ ഒറാം എന്നിവർ ബിജെപിയുടെ പ്രചാരണത്തിന് നേതൃത്വം നൽകി. സ്മൃതി ഇറാനി മൂന്ന് റാലികളിൽ പങ്കെടുക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു. ഒഡീഷ മുഖ്യമന്ത്രി നവീൻ പട്നായിക് ലോക്സഭയിലെ രണ്ട് ദിവസത്തെ റാലികളുടെ സമയത്ത് രാത്രിയിൽ ഒരു രാത്രി ചെലവഴിച്ചു. 2019 ലെ പൊതുതിരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുമ്പ് സംസ്ഥാനത്തെ അവസാന ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പാണ് ഇത്. കോൺഗ്രസ് എം.എൽ.എ സുഭാഷ് സാഹുവിന്റെ മരണം മൂലം ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് അനിവാര്യമായിരുന്നു. ബി.ജെ.ഡി സ്ഥാനാർത്ഥി റിത സാഹു, കോൺഗ്രസ്സിന്റെ പ്രണയ് സാഹു, ബി.ജെ.പി.യുടെ അശോക് പാനിഗ്രീഹി എന്നിവരും മത്സരിക്കും. ബിജാപൂർ ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വോട്ടർ പരിശോധിച്ചുറപ്പിക്കാൻ കഴിയുന്ന പേപ്പർ ഓഡിറ്റ് ട്രെയ്ൽ (വിവിപിറ്റ്) യന്ത്രങ്ങൾ ആദ്യമായി ഉപയോഗിച്ചു.